หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 12 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 15

ยินดีเข้าสู่สังคมระบบเว็บบอร์ด เว็บไซต์บ้านไอเดียดอทคอม

สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ทุกท่าน ขณะนี้ ทางเว็บไซต์บ้านไอเดีย กำลังทดสอบ เพื่อเปิดให้บริการเว็บบอร์ดใช้สำหรับเป็นแหล่งพบปะ พูดคุย แบ่งปันความรู้ต่อกัน ทางทีมงานบ้านไอเดีย ขอขอบพระคุณทุกท่าน ที่ได้เข้ามาสมัครสมาชิกนะครับ สำหรับกระทู้นี้ อยากให้ร่วมพูดคุยกันว่า อยากให้มีอะไรในบอร์ดแห่งนี้บ้าง โดยหลักๆ ที่ทางทีมงานบ้านไอเดีย ได้คิดไว้ จะแบ่งเป็นหมวดต่างๆ ดังนี้

1. พูดคุยทั่วเรื่องไปเกี่ยวกับบ้าน วัสดุก่อสร้าง การดูแลรักษาและซ่อมแซม

2. โชว์ผลงาน การออกแบบ การสร้างบ้าน รีวิวความคืบหน้าในการสร้าง

3. โชว์ผลงานการตกแต่งห้อง ตกแต่งบ้าน และงาน diy

4. การจัดสวน รวมถึงการเกษตร วิถีชีวิตร่วมกับธรรมชาติ ความพอเพียง

5. ห้องพบปะผู้ประกอบการมือสมัครเล่น และมืออาชีพ สามารถลงสินค้าได้ อาทิเช่น ขายแบบบ้าน ขายบ้าน ของแต่งบ้าน ของมือสอง

ทางทีมงานบ้านไอเดีย หวังเป็นอย่างยิ่งว่า สมาชิกทุกท่านจะได้ร่วมกันแชร์ข้อมูลดีๆ ร่วมกันถามตอบปัญหาต่างๆ เป็นครอบครัวใหญ่ที่อบอุ่นและยั่งยืนตลอดไป

ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย banidea : March 10th, 2013 เมื่อ 19:21

ต้อนรับ สมาชิกใหม่

ดีใจที่มีบอร์ดนี้นะครับ 5555+

ขอบคุณค่ะ ได้แลกเปลี่ยนข้อมูล และความคิดเห็นกัน
    รับก่อสร้าง ซ่อมแซม ต่อเติมบ้าน อาคารทุกชนิดค่ะ
    ทำฝ้า ทาสี ตกแต่งภายใน ติดต่อ 0817338903

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ nut_silverdn ดูโพสต์
    ดีใจที่มีบอร์ดนี้นะครับ 5555+
    เข้ามาพูดคุยกันบ่อยๆ นะครับ ช่วงนี้เปิดใหม่ ยังเหงาๆ มาช่วยๆ กันนะ

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ อนันตา อินสว่าง ดูโพสต์
    ขอบคุณค่ะ ได้แลกเปลี่ยนข้อมูล และความคิดเห็นกัน
    รับก่อสร้าง ซ่อมแซม ต่อเติมบ้าน อาคารทุกชนิดค่ะ
    ทำฝ้า ทาสี ตกแต่งภายใน ติดต่อ 0817338903
    ยินดีครับ ยังไงคุณอนันตา ตั้งกระทู้ในหมวดตลาดนะครับ http://board.banidea.com/forumdisplay.php?f=17

ในที่สุดบ้านไอเดียก็มีเว็บบอร์ดสักที จะได้พูดคุยกันง่ายขึ้นนะคะ

คนงานก่อสร้าง
    พระพุทธบาท สระบุรี
    ติดตามบ้านไอเดียได้ซักพักนึงละ

และกำลังคิดว่า น่าจะมีบอร์ดเอาไว้ให้ลูกเว็บแลกเปลี่ยนความคิดเห้น
    เสนอไอเดียดีๆบ้าง

ไม่ทันไร แอดมินจัดให้ทันที เหมือนรู้ใจเลย

ของผมกำลังสร้างบ้าน สองหลังติดๆ เลยเก็บข้อมูลไปเรื่อย
    บ้านแรกเป็นบ้านสวน สร้างไว้ให้พ่อแม่ยามเกษียร เน้นเรื่องเกษตรพอเพียง พลังงานทางเลือก
    อีกหลังนึงเป็นบ้านตัวเองในอนาคต เน้นเรื่องการตกแต่ง ดีไซค์

ไว้ผมมีอะไรดีๆ จะเอามาแชร์ไว้ที่นี่ที่แรกเลยครับ
    แต่ถ้าแอดมินมีอะไรให้ช่วยก็บอกน่ะครับ
    ผมอยู๋ในสายงานนี้ ทำเว็บ ทำโฮส เขียนโปรแกรมครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Accepted : April 2nd, 2013 เมื่อ 10:27

รู้สึกดีมากครับที่มีบอร์ดนี้ขึ้นมา ยังไงผมก็ขอฝากเนื้อฝากตัวอีกหนึ่งเสียงครับ
    ปล ความรู้ผมอาจจะไม่เยอะ แต่ถ้าผมเจอบทความอะไรดีๆจะมาแปะให้ทุกคนอ่านละกันครับ

ยินดีที่ได้เป็นสมาชิก บ้านไอเดีย ครับ ผมชอบ DIY บ้านมาตั้งแต่เด็ก....
    SAVE NATURE SAVE LIFE

กฎการโพสต์ข้อความ

• คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสต์ได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] สถานะ ปิด
  • HTML สถานะ ปิด