สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

สีย้อมไม้แบบไหนจะดีกับไม้ที่สุดคะ

กำลังจะไปคุยกับช่างค่ะ จะเลือกสีย้อมไม้แบบไหนดี ที่จะปกป้องเนื้อไม้ได้ดี อยากหาข้อมูลก่อนคุยค่ะ

ปกป้องเนื้อไม้ให้ไม่ลอกล่อนได้ดีสิ

สีย้อมไม้ที่ซึมเข้าเนื้อไม้ได้ดีค่ะ จะปกป้องเนื้อไม้ได้ถึงเนื้อในเลย ถ้าเลือกสีที่ฟิล์มโชว์ลายไม้ได้ด้วย จะยิ่งดีเลยค่ะ

ให้ช่างเค้าแนะนำเลย ของแบบนี้ช่างเค้าต้องรู้อยู่แล้ว

สีย้อมไม้มีอยู่ไม่กี่เจ้าที่ดีๆ

คนงานก่อสร้าง
    ให้ช่างแนะนำเลยครับ แต่เน้นแบบว่า หาอันที่ปกป้องถึงเนื้อในครับ

ป้ายกำกับของกระทู้นี้

กฎการโพสต์ข้อความ

• คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสต์ได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] สถานะ เปิด
  • HTML สถานะ ปิด