+ ตอบกลับกระทู้
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 2 จากทั้งหมด 2

รีวิวติดผนังอิฐเทียม สวยลงตัวเหมาะกับทุกห้อง

คุณเคยรู้สึกเช่นเดียวกันไหม?ว่า บ้าน คอนโด อพาร์ทเม้น ตึกแถว ที่เราอยู่อาศัยลงทุนมามากมายแต่กลับต้องตายตอนจบ เนื่องจากพอระยะเวลานานไปก็จะมีส่วนที่ผุพัง สีที่ทาอยู่ก็ลอก สีเก่าลง หรือจะรีโนเวทปรับปรุงใหม่ คิดคำนวณแล้วก็ต้องร้อง จ๊าก กันเลยที่เดียว วันนี้ผมไปค้นพบผลิตภัณฑ์ คล้ายๆ วอลเปเปอร์ 3 มิติ คือตอนแรกผมกับแฟนก็คิดว่า คงจะเป็น 3 มิติธรรมดาที่เคยเห็นทั่วไป แต่เห็นราคาและคนขายว่าติดตั้งง่าย ติดเองก็ได้ ก็เลยสั่งมาเพื่อปรับปรุงห้องทีวีที่โทรมมากแล้ว และมารีวิว ผนังอิฐเทียม EasyWall ที่มีการออกแบบสวยงามเป็นลายอิฐทราย เหมาะกับการตกแต่งบ้านหรือคอนโดหรู โมเดิร์นทันสมัยให้ทุกห้องภายในบ้านของเรา สวยอย่างลงตัวคับ

หลังจากแกะกล่องเจ้าผนังอิฐเทียม EasyWall ตัวนี้ สิ่งแรกที่สงสัยเป็นอย่างยิ่งนั่นคือ มันจะติดยังไงว้า ไม่เห็นมีกาว มีน๊อตเลย จึงเปิดดูคู่มือ พร้อมลองทำตามคู่มือ คือต้องวัดขนาดผนังที่เราจะตกแต่งก่อน แล้วตัดแผ่น ผนังอิฐเทียม EasyWall ให้พอดี

ชื่อ:  8.1.jpg
ครั้ง: 1069
ขนาด:  26.2 กิโลไบต์

ชื่อ:  14.2.jpg
ครั้ง: 1470
ขนาด:  45.9 กิโลไบต์

ชื่อ:  15.5.jpg
ครั้ง: 1965
ขนาด:  41.1 กิโลไบต์

เมื่อวัดพื้นที่ที่จะตกแต่งแล้ว เราก็แผ่นแรกดูแล้วนำไปแปะติดดูก่อน แผ่นแรกนี่ยากนิดนึงเพราะฉันก็สั่นๆ กลัวมันติดไม่ตรง แต่ก็ไม่ต้องกัวลเพราะเรา สามารถแกะออกแปะใหม่ได้ อ้อ ลืมบอกไป ผนังควรใช้ผ้าเช็ดฝุ่นออกก่อนนะคะ พอเสร็จแผ่นที่ 1 เสร็จ ก็สบายละ มีแบบละ (เหมือนเราติดสติกเกอรืภาพเลยค่ะ แต่ผมตื่นเต้นไปหน่อย)

ชื่อ:  8.3.jpg
ครั้ง: 945
ขนาด:  30.5 กิโลไบต์

อันนี้ก็เริ่มแผนที่ 2 ไปเรื่อยๆเลยครับ แผ่นต่อๆมานี้ง่ายๆเลยครับ ผมใช้เวลาแค่ 20 นาที เท่านั้นก็ทำเสร็จเรียบร้อย ลายที่ผมทำไม่ได้ซับซ้อนอะไรคับ แค่แกะแล้วก็แปะไปตามผนัง อีกอย่างตอนผมจับครั้งแรก ผมงงเลยครับ เพราะผมคิดไว้ว่ามันคงเป็น วอลเปเปอร์ 3 มิติ แต่จริงๆแล้ว มันมีนูน เว้า กว้าง ยาว ลึก เหมือนอิฐจริงๆแต่นุ่มคับ
    ผมเริ่มสนุกกับการติดไอ้เจ้า ผนังอิฐเทียม EasyWall ตัวนี้ ผมทำไปชื่นชมไป ผมว่ามันง่ายมาก แล้วผมก็ทำเสร็จแถวบน มาเริ่มทำแถวล่าง

ชื่อ:  8.4.jpg
ครั้ง: 936
ขนาด:  36.0 กิโลไบต์
    ไฟล์แนบรูปภาพ ไฟล์แนบรูปภาพ      
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย arepo : February 15th, 2016 เมื่อ 15:28

ต่อจากด้านบน
    ใช้เวลาอีก 10 นาทีผมก็ทำแถวล่างเสร็จเรียบร้อย และผมก็นำพลูด่างสายๆ เทียมมาเพิ่มสีสันเข้าไปด้วย ผมว่าโอเคเลย

ชื่อ:  8.5.jpg
ครั้ง: 779
ขนาด:  31.2 กิโลไบต์ชื่อ:  8.6.jpg
ครั้ง: 766
ขนาด:  41.1 กิโลไบต์

นี่แหละครับผลงานของผม

ผนังอิฐเทียม EasyWall ตัวนี้ผมสั่งมา 2 กล่อง ราคา กล่องละ 1,890 บาทคับ ในกล่องจะมีแผนผนังอิฐเทียม 20 แผ่น ขนาด ยาว 77 ซม.(ผมวัดดูด้วยคับ) และกว้าง 70 ซม. 1 กล่อง จะทำได้ 6 ตารางเมตร ผนังหลังทีวีผม ใช้ไป 3 ตารางเมตร กว้าง 1 เมตร ยาว 3 เมตร
    ส่วนที่เหลือผมก็เอาไปทำห้องน้ำอีกครับ
    ผมให้ 10 ดาวเลยครับ ดูดีและก็ประหยัดและก็ทำง่ายมาก ถ้าผมใช้ช่างผมคำนวณดูแล้ว ไม่ต่ำกว่า 8-9 พันบาท รวมค่าช่าง แต่นี่ผมใช้งบประมาณเพียง 4 พันบาทและที่สำคัญผมได้ทำเองผมก็รู้สึกภูมิใจและมีความสุขมากๆครับ

นี่คือห้องน้ำที่ผมทำอีกที่ครับ

ชื่อ:  5.1.jpg
ครั้ง: 880
ขนาด:  32.6 กิโลไบต์

ชื่อ:  5.3.jpg
ครั้ง: 778
ขนาด:  39.8 กิโลไบต์

ชื่อ:  5.2.jpg
ครั้ง: 891
ขนาด:  41.7 กิโลไบต์

ชื่อ:  5.4.jpg
ครั้ง: 784
ขนาด:  42.3 กิโลไบต์

ชื่อ:  5.5.jpg
ครั้ง: 782
ขนาด:  40.1 กิโลไบต์
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย arepo : February 15th, 2016 เมื่อ 15:29

+ ตอบกลับกระทู้

ป้ายกำกับของกระทู้นี้

กฎการโพสต์ข้อความ

• คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • คุณ สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสต์ได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] สถานะ เปิด
  • HTML สถานะ เปิด