สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 6 จากทั้งหมด 6

ตอนเลือกซื้อบ้าน มีใครพลาดอะไรกันบ้างไม๊คะ

มาแชร์กันหน่อย พอดีจะซื้อบ้านหลังแรก อยากรู้ว่าควรเน้นอะไรมากสุด ที่แบบ พอเข้าอยู่แล้วรู้สึกว่า
    "รู้งี้เลือกที่นี่ดีกว่า" ไรงี้ค่ะ

เราเลยค่ะ เรียกว่าตกม้าตายเลยก็ได้ ตอนเลือก เน้นแค่ว่าสวย และทำเลโอเค แต่ไม่ได้เช็คพวก สิ่งอำนวยความสะดวก และความปลอดภัยอะไรเลย ที่หมู่บ้านมีขโมยขึ้นบ่อยมาก ไม่รู้จะถึงคิวบานตัวเองวันไหน ถ้ามีเพื่อนจะซื้อบ้าน เราจะเน้นที่ระบบความปลอดภัยอย่างแรกเลย

ความปลอดภัยเช่นกันค่ะ บ้านเรามีเด็กและคนแก่อยู่ตอนกลางวัน เรากับแฟนบอกเลยว่า ต้องเป็นหมู่บ้านที่ความปลอดภัยดีที่สุดเท่านั้น เราไม่เอาชีวิตคนในครอบครัวมาเสี่ยงแน่นอน

ลองหาข้อมูลเยอะๆ ดูนะคะ พวกเรื่องบ้าน แนะนำกระทู้นี่เลย http://goo.gl/IE1Y6O บอกเรื่องแนวคิดการซื้อบ้าน ลองดูน้า

เจ้าของโครงการ และการดูแลหลังการขาย

เรียกว่าเกือบพลาดดีกว่า เพราะตอนแรกจองทาวน์เฮ้าส์หลังกลาง (เนื้อที่ใช้สอยน้อยกว่าหลังมุม) เพราะหลังมุมหมดไปแล้ว
    แต่จริงๆถ้ายืนยันจะเอาให้ได้ เดี๋ยว sale ก็คงจะจัดให้เองน่ะครับ (ต้องมีลูกค้าหลุดจองบ้างแหล่ะ) แต่ตอนนั้นไม่ใส่ใจเรื่องนี้ แต่ไปๆมาๆก็๋ได้หลังมุม เพราะอยู่ดีๆ sale มาบอกว่ามีหลังมุมหลุดจอง จะเอาไหม ก็เลยเอาครับ จนได้มาอยู่ทุกวันนี้ คือได้อยู่หลังกลาง คงจะอึดอัดมาก เพราะเนื้อที่น้อย และไม่มีประตูด้านข้างบ้าน
    รับซ่อมบ้านในกรุงเทพและปริมณฑล ด้วยทีมงานช่างซ่อมบ้านมืออาชีพ

ป้ายกำกับของกระทู้นี้

กฎการโพสต์ข้อความ

• คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสต์ได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] สถานะ เปิด
  • HTML สถานะ ปิด