สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

เวลาเลือกสุขภัณฑ์ดูที่อะไรกันครับ

ผมกำลังจะเปลี่ยนโถสุขภัณฑ์ให้ที่บ้านเพราะพ่อและแม่ท่านอายุเยอะแล้วไม่สะดวกแบบนั่งยองเลยจะใช้แบบชักโครก แต่เมื่อวันก่อนไปเดินดูที ไทยวัสดุ ดูมีให้เลือกหลากหลายมากทั้งรุ่นและยี่ห้อ เลยอยากมาสอบถามว่าถ้าต้องซื้อโถสุขภัณฑ์ดูที่อะไรกันบ้าง

ส่วนใหญ่ก็ดูที่ตังค์ในกระเป๋าและดีไซน์ เป็นหลักหรือเปล่าถ้ามีตังค์มากก็ซื้อแบบไฮเทคเหมือนห้องน้ำใน terminal 21 ไปเลย

ส่วนตัวเราว่าถ้าเราจะทำห้องน้ำใหม่หรือปลูกบ้านใหม่เราก็จะยังใช้ยี่ห้อเดิมที่ใช้อยู่นะ เพราะว่าทนและดีไซน์คลาสสิคไม่ค่อยตกยุคด้วย

ใช้ยี่ห้ออะไรอยู่เหรอครับ

ใช้ของ Nahm รุ่นที่เป็นสุขภัณฑ้ชิ้นเดียวหน่ะ

ตอนที่สร้างบ้านใหม่เราเลือกจาก
    1. นั่งจริง คือลองไปนั่งดูเลย
    2. ดีไซน์
    3. ราคา (สำหรับเราราคาไม่ใช่สิ่งสำคัญถ้าแลกกับความสะดวกสบาย)

อ่านรีวิวดูค่ะว่าอันไหนดี อันไหนประหยัดค่ะ เพื่อได้ความรู้อะไรเพิ่มขึ้น

ท่องเที่ยวในบราซิล

ป้ายกำกับของกระทู้นี้

กฎการโพสต์ข้อความ

• คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสต์ได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] สถานะ เปิด
  • HTML สถานะ ปิด