สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 3 จากทั้งหมด 3

ช่วยผมที ใครมีความรู้เรื่องไฟฟ้ามั้งครับ

ใครมีความรู้เรื่องไฟฟ้ามั้งครับ ช่วยผมที คือโรงงานผมกำลังจะเปลี่ยนหลอดไฟครั้งใหญ่ แต่ผมมีความรู้เกี่ยวกับหลอดไฟน้อยมาก
    เท่าที่รู้มา คือ หลอดไฟ LED ช่วยประหยัดไฟได้ 85% จริงหรือป่าวครับ โรงงานผมจำเป็นต้องอาศัยความสว่างเป็นอย่างมาก และอยากได้หลอดไฟที่ช่วยประหยัดค่าไฟ ใช้งานได้นานๆ อะครับ มีใครรู้บ้างช่วยบอกผมที

ไม่ต้องคิดเยอะเลยครับ ขึ้นชื่อว่าหลอดไฟ LED อึด ทน สว่าง ประหยัด (นี่ไม่ได้โฆษณานะบอกเลย) ยี่ห้อไหนก็ดูเอา จะให้ดี ต้องมีฉลากประหยัดไฟเบอร์ 5

พวกเรื่องใคร ผลิตทำงานอย่างไร ผมไม่รู้ว่าคุณสนใจแค่ไหน แต่ผมรู้แค่ หลอดไฟ LED ประหยัดกว่าหลอดไส้ธรรมดา 85% แน่นอนครับ

กฎการโพสต์ข้อความ

• คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสต์ได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] สถานะ เปิด
  • HTML สถานะ ปิด