สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 2 จากทั้งหมด 2

กระทู้: ตกแต่งออกแบบซื้อขายบ้านร่วมช่วงเวลา 2 ชั้น ด้วยเงิน

ตกแต่งออกแบบซื้อขายบ้านร่วมช่วงเวลา 2 ชั้น ด้วยเงิน

ตกแต่งออกแบบซื้อขายบ้านร่วมช่วงเวลา 2 ชั้น ด้วยเงิน 2.4 ล้าน

ปัจจุบันนี้ โครงการซื้อ ขายบ้าน ขายบ้านพร้อมอยู่ ก็ต่างผุดขึ้นมาเป็นดอกเห็ด แต่ถ้าถ้าหากเราลองไปดูมูลค่าของบ้านแต่ละหลังที่สวยๆ ก็ดูเหมือนจักมีราคาสูงลิบพร้อมทั้งการออกแบบตกแต่งทั้ง ภายนอก+ภายใน อาจจะเป็นแบบเดียวกันทั้งหมด ซึ่งก็อาจจะไม่โดนใจของผู้อยู่ซักเท่าไหร่

เพราะว่าฉะนั้น เราก็จะพาท่านผู้อ่านไปดูแบบบ้านสวยๆ เพราะว่าเป็นบ้านสไตล์ร่วมกาลเวลา ออกแบบได้ลงตัวครบครัน ตกแต่งภายนอกแบบดิบๆ พร้อมโรงจอดรถขนาดใหญ่ครับ เพราะที่มูลค่าในการสร้างอาจจักเทียบเท่าเหรอใกล้เคียงกับ โครงการขายบ้านใหม่ ขายบ้านกลางเมือง อื่นๆ แต่ถ้าหากท่านหมายได้บ้านสวยๆ ในแบบฉบับของตัวเอง แบบบ้านนี้ก็น่าจักเป็นตัวเโจษจันกที่ดีนะครับ

ซึ่งด้วยตัวบ้านนั้นมีขนาด 2 ชั้น บริเวณด้านหน้าตกแต่งด้วยต้นไม้สีเขียว เพิ่มความร่มรื่นให้กับตัวบ้านโทนสีเทาจืดๆ ที่ดูเรียบๆได้เป็นอย่างดี วัสดุที่ใช้ก่อสร้างชั้นแรกจักเป็นคอนกรีต ในขณะที่ตรงชั้นสองจักเป็นงานไม้ แถมพื้นที่ชานขนาดย่อมที่เป็นที่รับประทานอาหารกลางแจ้งอีกด้วย

แบบแปลนบ้าน ถ้าถ้าคุณผู้อ่านหิวปรับเปลี่ยนตรงไหน ก็ลองดูนะครับที่นี่ http://mycondonew.blogspot.com/2015/04/2.4Million.html

กับคาดว่างบประมาณในการก่อสร้างนั้นจักตกอยู่ที่ราว 2.1 – 2.4 ล้านบาทครับ ถ้าเพื่อนๆ สนใจก็ลองนำแบบแปลนไปประยุกต์ ย่อกับขยาย อาจจักได้แบบบ้านที่ราคาถูกใจกว่านี้ก็เป็นได้นะครับ

ที่มา Naibann.com

เขียนเรื่องโดย Deepzero1
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย homewatch : July 9th, 2019 เมื่อ 16:54

พอเห็นรูปแล้วต้องบอกตรงๆว่า ความสวยงาม,ประโยชน์ใช้สอย สร้างได้เกินราคามากๆค่ะ 2.4ล้าน ถ้าเป็นดิฉันคงบานปลายมากกว่านี้แน่ๆ

ป้ายกำกับของกระทู้นี้

กฎการโพสต์ข้อความ

• คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสต์ได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] สถานะ เปิด
  • HTML สถานะ ปิด