สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

กระทู้: พาเที่ยวงาน "บ้านและสวน Midyear"ที่ไบเทค บางนา, 27-30 มิถุนายน 2556

พาเที่ยวงาน "บ้านและสวน Midyear"ที่ไบเทค บางนา, 27-30 มิถุนายน 2556

สวัสดีครับ

หวังว่าคงจะไม่โพสผิดห้องนะครับ หากโพสผิดห้อง ก็ขออภัยด้วยครับผม

วันนี้ผมได้มีโอกาสไปเดินงานบ้านและสวนแฟร์ มิดเยียร์ ที่ไบเทคบางนามาครับ โดยงานจะจัดถึงวันที่ 30 มิถุนายนนี้นะครับ โดยจะจัดแสดงอยู่ที่ Hall 101-104 ครับ และภายนอกของ Hall จะมีการจัดแสดงเฟอร์นิเจอร์ และ ของแต่งบ้านแนว Eco โดยกลุ่ม EcoDesignThaiThai ครับ

พร้อมกันนี้ เอาใจคุณพ่อคุณแม่ด้วยการแสดงสินค้าแม่และเด็กโดยเครืออมรินทร์ ณ Hall 106 ครับ

เนื่องจากครั้งนี้เป็นครั้งแรกที่ทางบ้านและสวนจัดงานกลางปี ผมถือว่าเป็นการชิมลาง เพราะร้านค้าไม่ได้อลังการเหมือนคราวงานที่จัดปลายปี (แต่ แต่ละร้านก็น่าสนใจนะครับ มีร้านค้าใหม่ๆ มาแสดงและจำหน่ายสินค้าเยอะพอสมควรทีเดียวครับ)

ภายในงานก็จะแบ่งเป็นโซนต่างๆ มีทั้งดีไซน์เฟอร์นิเจอร์, บูท DIY และ กิจกรรมจากหนังสือต่างๆ, โซนบ้านตัวอย่างพร้อมสวนเบาๆ (คราวนี้ไม่มีจัดสวนตัวอย่างจากนักจัดสวนนะครับ), โซนบริษัทสร้างบ้าน, อุปกรณ์ตกแต่งบ้าน, ร้านต้นไม้ (นิดหน่อย) และอาหาร (นิดหน่อย)

ถือว่า มาเดินสบายๆ ครับ ผมเดินประมาณ เกือบ 2 ชม ก็ครบงานครับ (โดยข้ามในส่วนของโซนรับสร้างบ้านครับ)

เกริ่นมาเยอะแล้ว ไปชมภาพกันเลยดีกว่าครับ
    ไฟล์แนบรูปภาพ ไฟล์แนบรูปภาพ           

หวังว่า เพื่อนๆ จะได้ไอเดีย และนำไปตัดสินใจว่าจะไปเดินงานหรือเปล่านะคัรบ

ลาไปด้วยภาพกล้วยไม้สวยๆ จากในงานครับ

ปล. ภายในงานยังมีบูธมากกว่านี้นะครับ นี่ก็ถ่ายเฉพาะบูธที่เขาอนุญาต หรือไม่ได้ติดป้ายห้ามถ่ายรูปครับ อีกอย่าง ตอนหลังเลิกงาน คนเริ่มเยอะ เลยไม่อยากรบกวนท่านอื่นๆ เลยเก็บกล้องครับผม

ชื่อ:  BaanLaeSuan_ (71).jpg
ครั้ง: 1220
ขนาด:  120.4 กิโลไบต์ชื่อ:  BaanLaeSuan_ (72).jpg
ครั้ง: 1319
ขนาด:  205.3 กิโลไบต์

กฎการโพสต์ข้อความ

• คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสต์ได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] สถานะ เปิด
  • HTML สถานะ ปิด