สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 2 จากทั้งหมด 2

รีวิว บ้านหมุนได้ ด้วยพลังงานทดแทน งบสร้าง 400,000

รีวิว บ้านหมุนได้ ด้วยพลังงานทดแทน งบสร้าง 400,000

หลายคนคงกำลังมองหาบ้านพลังงานทางเลือก หรือพลังงานทดแทน แต่ยังไม่รู้ว่าจะไปดูที่ไหน หรือว่าหน้าตามันจะเป็นอย่างไร วันนี้ทาง Blog ตกแต่งสวนและคอนโด จึงขอนำเสนอไอเดียสร้างบ้านหมุนได้ 360 องศา เป็นไอเดียของ สมาชิกหมายเลข 2388746 ที่ได้นำบ้านมารีวิวให้เราดู จะสวยและประหยัดพลังงานแค่ไหน ไปชมกันเลย

ต้องขอบอกว่า นี่เป็นการตั้งกระทู้ครั้งแรกของบ้านและคอนโดเลยนะครับ ถ้าหากว่าผิดพลาดประการใด ก็ต้องขออภัยด้วยนะครับ ซึ่งผมไม่ได้มีความรู้ด้านสถาปนิกและวิศวกร ก็ได้ยินมาจากสิ่งที่พ่อพูดบ้าง และในรายการทีวีบ้าง

และพอดีพ่อนั้นเป็นสถาปนิกอยู่ทางภาคเหนือ ที่จังหวัดเชียงรายครับ จึงได้ลองคิดค้นแล้วสร้างขึ้นมาเอง เป็นฝีมือของคนไทย ซึ่งอยากนำมาให้ชมกันนะครับ

โดยบ้านที่ได้สร้างมาก็สร้างมาได้หลายปีแล้ว แต่ว่าก็ยังไม่ค่อยเป็นที่รู้จักมากนัก ซึ่งนับเป็นเป็นนวัตกรรมใหม่ของงานทางด้านสถาปนิก และเนื่องด้วยพื้นที่ทางภาคเหนือนั้นมีแผ่นดินไหวบ่อยๆ

สำหรับบ้านหลังนี้ มีสิ่งพิเศษคือสามารถรองรับแรงแผ่นดินไหวได้อีกด้วย เพราะว่าเป็นบ้านที่มีเสาบ้านเพียงต้นเดียวซึ่งนั่นก็คือ ฐานของบ้าน นั่นเอง

และที่เราคิดไว้ ซึ่งจุดประสงค์หลักที่ทำให้บ้านหมุนได้ก็เพื่อ ช่วยให้บ้านหมุนรับแสงและรับลม ทั้งยังช่วยประหยัดพลังงานในเรื่องค่าใช้จ่ายส่วนของเครื่องใช้ไฟฟ้า หมุนหลบแดดหลบฝนหรือปรับมุมมองทัศนียภาพ ถ้างั้นเราลองไปชมตัวบ้านกันก่อน หลังที่นำมาให้ชมนี้ เป็นหลังเล็กที่สุดเพราะมีหลายแบบ งานอะไรที่พอจะช่วยพ่อได้ผมก็ช่วยคับ อย่างรูปพวกนี้ผมก็เป็นคนถ่ายให้

นี่เป็นภาพของตัวบ้าน และลักษณะของการหมุนของในแต่ละด้าน

อ่านเพิ่มเติมคลิ๊กเลย http://renovatecondos.blogspot.com/2015/06/homefts.html

สนใจโครงการขายคอนโด ดีและถูก กดเลย http://www.pruksa.com/คอนโดมิเนียม

คนงานก่อสร้าง
    ครีเอทีพมากครับ

ป้ายกำกับของกระทู้นี้

กฎการโพสต์ข้อความ

• คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสต์ได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] สถานะ เปิด
  • HTML สถานะ ปิด